หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: วอนลุงอ๋าห์ ตอบปัญหา.. สเก็ตชั่พ  (อ่าน 79444 ครั้ง)
นี่เป็นปัญหาที่คาใจผมตั้งกะใช้โปรแกรมนี้ทำโปรเจ็คตอนปีห้าแล้วครับ
พอจบมาก็ไม่ได้จับโปรแกรมนี้อีก
มานึกดูก็เออว่ะ ตูยังไม่พบคำตอบของคำถามนี้เลย
เห็นว่าลุงพูห์เป็นคนที่คลุกขี้กับโปรแกรมนี้มานาน
เลยอยากจะถามว่า

เวลาเรา Import ภาพลายเส้น ภาพแบบแปลน หรือ Free Form เข้ามาในโปรแกรม
หรือแม้แต่วาดรูปทรงอิสระพิเรนทร์
จะเห็นได้ว่าการถมสีลงไปให้เป็นรูปปิดเพื่อทำการ Push / Pull มันยากเย็นเหลือเกิน
อย่างในภาพนี่ผมต้องค่อยๆ วาดเส้นคั่นลงไปซอยย่อยๆ ลงไปเรื่อยๆ
จนในที่สุดก็เจอตัวการคือ จุดสุดท้ายที่เหลือช่องเปิดอยู่ประมาณ 0.6 ไมครอน ง่ะ

บางทีหนักกว่านั้น คือรูปที่ทำไม่ได้เป็นรูปเปิดหรอก .. มันปิดอยู่แล้วแต่ถมไม่เต็ม
ไอ้ผมก็ต้องมาคอยถมจนเต็มแล้วลบเส้นขยะข้างในออก โคตรเซ็งเลยครับ

อยากทราบว่ามีวิธีลัดที่ดีกว่านี้ไหม
หรือผมต้องคอยด้นไปยังงี้ ฮือๆ~

ขอบคุณครับ

ป.ล.อุดม แต้พานิชบอกว่า วิธีแก้สับสนว่า Push หรือ Pull อันไหนแปลว่าดึงหรือผลัก
..ให้ท่องคำว่า "PULL กระดึง"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2006, 02:40 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ให้หาว่าเส้นมันขาด ปลายเส้นไม่ต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2005, 18:47 น. โดย อ » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอบคุณครับ โหลดมาลง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๋าห์!!

plugin ทำหลังคาฮิป คลิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2005, 11:59 น. โดย ภู » บันทึกการเข้า

ฮี่ๆ นี่ขนาดยังไม่ค่อยว่างนะ

Today you , Tomorrow me.
ฮี่ๆ นี่ขนาดยังไม่ค่อยว่างนะ

ถึงตอนทำหลังคาพอดีน่ะ   

(

ขอบคุณครับ ยิ้มน่ารัก

วอนถามเฮียภูมั่ง อ้างอิงจา

วาดเองม๊างง  งง
ตอบให้ 
มันมีในโปร

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ว้าว เป็น คอมโพเนนท์ งั้นรบ

http://www.objectivenetworks.net/index.php?area=Materials

ที่นี่ 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
อ๋าห์ห์ห์ห์ห์ ขอบคุณมา

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 20