หน้า: 1 ... 305 306 307 308 309 310 311 [312] 313 314 315 316 317 318 319 ... 1557

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอะไรกินกันบ้าง มาโชว์กันหน่อย  (อ่าน 6174843 ครั้ง)
ล้อเล่นครับ  กร๊าก  แต่ปุกมีของน่ากินทุกวันเลยอิจฉา
ถ้าน้ำหนักจะขึ้นก็ไม่แปลกเลย  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ทานน้ำพริกยังงี้ ผอมแน่ๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
น่ากินมากอยากทำกินบ้างครับ
พี่ป้าหน่อย รับลูกศิษย์มั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

แล้วจะเอาสูตรมาลงให้
ปั่นงานก่อนนะ
ไข่น่ะ กินกันสามคมนะ เดี๋ยวจะงง ฟาดคนเดียวมื้อละสี่ฟอง  กร๊าก
แล้วจะเอาสูตรมาลงให้
ปั่นงานก่อนนะ

ขอบคุณครับ  กรี๊ดดดดด
ระหว่างที่พักสายตาจากการปั่นงาน

Blueberry Cream Cheese Pie แบบไม่ต้องเข้าเตาอบ ใช้วิธีแช่ตู้เย็นอย่างเดียว

เริ่มจากทำ crust หรือตัวแป้งที่รองพาย ใช้ขนมปังกรอบแบบขนมปังเอบีซีมาป่น (ที่ทำคือใช้ครกตำ) ให้ได้ปริมาณ 3/4 ถ้วย ผสมน้ำตาลไอซิ่ง 1/4 ถ้วย กับเนยละลาย 3 ช้อนโต๊ะ ถ้าคิดว่าแห้งไป ก็ใส่เนยเพิ่มได้ คนให้ส่วนผสมเข้ากัน มันจะเป็นผงขนมปังชื้นๆ เอาไปกรุถาดพายขนาด 5-6 นิ้ว เอาหลังช้อนกดให้แน่น จากนั้นก็แช่ตู้เย็นให้แข็งตัว

คราวนี้ก็หันมาจัดการกับครีมชีส ปกติใช้แต่ครีมชีส Philadelphia เคยลองยี่ห้ออื่นแล้วไม่ถูกใจ ครีมชีสใช้ครึ่งก้อน ใส่อ่างผสมแล้วปั่นให้เนียน ผสมกับนมข้นหวานที่ทำจากนมวัวล้วนๆ (อย่าใช้นมข้นหวานที่ทำจากน้ำมันปาล์ม เพราะครีมจะไม่แข็งตัว) ปริมาณนมข้นหวานนี่ตามชอบละกัน สูตรบอก 1/4 ของกระป๋อง ทดลองแล้วหวานเกิน เดี๋ยวนี้ใช้กะๆ เอา แล้วชิมดู  พอได้รสชาดที่พอใจก็เทน้ำมะนาว 2 ช้อนโต๊ะลงทีเดียว คนให้เข้ากัน น้ำมะนาวจะทำให้ครีมแข็งตัวขึ้น จากนั้นเอามาใส่ถาดพายที่เตรียมไว้เมื่อกี้นี้ แช่ตู้เย็นให้ครีมแข็งตัว

เสร็จแล้วก็เอาบลูเบอรี่กระป๋องตักราดหน้าตามชอบ จะไม่ใส่บลูเบอรี่ จะใส่เป็นเชอรี่เชื่อม หรือสตรอเบอรี่เชื่อมก็น่าจะได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2007, 23:16 น. โดย X11 » บันทึกการเข้า
อร๊ายยย  กรี๊ดดดดด
น่าลองทำจังค่ะ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

+ขอบคุณมากครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
แต่แป้งร่วนไปหน่อยนะครับ คริคริ
ไม่เป็นไรครับ ให้โอกาสแก้ตัว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อะไรนะคะ จะแก้ตัวพรุ่งนี้เหรอ แป๊ะยิ้ม

เหลือบ ..........  บอกเมื่อไหร่เนี่ย
ไข่น่ะ กินกันสามคมนะ เดี๋ยวจะงง ฟาดคนเดียวมื้อละสี่ฟอง  กร๊าก

ไม่ต้องแก้ตัวหรอกปุก
แกกินคนเดียวก็บอกมา ไม่มีใครว่าหร็อก คริคริ

ตูยังกินมื้อละสามฟองเลย  คริคริ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ปกติไม่ชอบกินของฝรั่งมังค่า
แต่เห็นหน้าตาขนมเค้กชื่อยาวๆนี่แล้ว
น่ากินสุดยอดเลยครับ ดูมันแวววับม่วงๆน่าเข้าไปหามากๆ เจ๋ง

I ROCK , THEREFORE I AM

บุฟเฟต์งานแต่งครับ เอซัดแบบนี้ไปสามสี่จาน  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 ... 305 306 307 308 309 310 311 [312] 313 314 315 316 317 318 319 ... 1557