หน้า: 1 ... 311 312 313 314 315 316 317 [318] 319 320 321 322 323 324 325 ... 1557

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอะไรกินกันบ้าง มาโชว์กันหน่อย  (อ่าน 6175114 ครั้ง)
(อิอิ) ไว้ทำไปฝากเอามั้ยคะพี่โบว์่ ช่วงปิดเทอมยังว่างอยู่

ว่าแต่ มีตกันเถอะๆๆ  หมีโหดดดด

วันนี้ก็มีต  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อยากได้สูตรขนม-ของว่าง ทานเล่นแบบนี้
ที่ทำได้โดยไม่ต้องใช้เตาอบ
 กรี๊ดดดดด
อยากได้สูตรขนม-ของว่าง ทานเล่นแบบนี้
ที่ทำได้โดยไม่ต้องใช้เตาอบ
 กรี๊ดดดดด

โอรีโอกล้วยค่ะ  หมีโหดดดด/

there are no regrets in life, just lessons . .
โดยที่ไม่ต้องมีความรู้เลยแม้แต่นิด (แบบตู)
กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ร่วนเท่าไหร่นะ แต่ถามว่าติดกันแน่นเปรี๊ยะ
แบบร้านขนมเค้ก ก็ไม่ถึงขนาดนั้น
ถ้าอบ น่าจะช่วยได้มั้ง เดี๋ยวจะลองใช้น้ำตาลไอซิ่งแทนดู
รอบหน้า ยังเหลือส่วนผสมได้อีกถาด
แครอลี่ก็ขำๆ ชีส สามร้อยห้าสิบ เนยร้อยแปดสิบ
บิสกิตสองร้อย บลูเบอรี่ร้อยห้าสิบ นมข้นหวานร้อยนึง
รวมก็แค่เกือบพันนึงเอง ตัดไปแปดชิ้น
ตกชิ้นละร้อยยี่สิบ พอไหวน่า  เจ๋ง

และนี่คือที่ทำสำเร็จแล้ว แป้งไม่ร่วนเท่าไหร่
อร่อยด้วย เพราะริทซ์มันเค็มๆ บดกับเนยละลาย
เข้ากันดีแฮะ

ตัดมาเป็นชิ้นเต็มๆคำก็แบบนี้ค่ะ อร่อยแฮะ ขอบคุณป้าหน่อย
สำหรับสูตรดีๆ สนุกๆแบบนี้
ปร๊ะจ้าวห์... หื่น หื่น หื่น

อยากกิ๊นนนนนนน  โวย
โอววววว โวย โวย โวย
โว้วววววว อ๊ากกกก หื่นนนนน

แถวนี้ไม่มีบลูเบอรี่
ไว้จะทำตะขบเบอรี่ครีมชีสพายแทน  ชิ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
กำลังจะทักว่าเหมือนเม็ดตะขบจริงๆ ด้วยครับ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สูตรขนมของอรเอง แนะนำพี่แอนค่ะ (คนอื่นก็แนะนำด้วยค่ะ)

อุปกรณ์

โอวัลติน หรือไมโล
น้ำตาล
นมข้น

วิธีทำ

1. ใส่โอวัลตินไปเยอะๆซักครึ่งถ้วยกาแฟ
2. ใส่นมข้นเยอะๆท่วมโอวัลติน
3. ใส่น้ำตา 2 ช้อนชา
4. กวนๆ
5. ใส่ช่องแข็ง
6. ทำเป้นลืมซักครึ่งวัน
7. นำออกมากวนๆ ให้หายแข็ง
8. กินได้ ความหอมของโอวัลติน ผสานกับความหวานเหนียวของนมข้น ช่างเข้ากันได้ดี กินเข้าไปที จะได้ความกรุบกรอบของน้ำตายที่ไม่ละลาย โว้ววว
9. อ่าว เคยทำกันหมดแล้วเหรอ

หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ตูไม่เคยทำ เดี๋ยวลองดู กรี๊ดดดดด+

ถ้ามีคอนเฟล็คก็ทุบๆใส่ได้นะพี่แอน  กรี๊ดดดดด

แต่อย่าใส่เลย ไม่เข้าๆ

แนะนำเพิ่ม

หากกินไม่หมด กดน้ำร้อนใส่ลงไป คนๆ กลายเป้นโอวัลตินร้อน  เจ๋ง

ใส่เนตตุ้มด้วย  เกย์ออก

สูตรขนมของจอยค่ะ

เครื่องปรุง
1. แยมรสที่ชอบ(ปกติใช้รสสตรอเบอรี่)
2. แผ่นเกี๊ยว
3. น้ำตาลไอซ์ซิ่ง

วิธีทำ
1. เอาแยมเข้าไปฟรีซให้พอแข็งตัว
2. ตักแยมประมาณ ช้อนชาพูน ๆ ห่อด้วยแผ่นเกี๊ยว
3. เอาไปทอดให้เกี๊ยวกรอบ ๆ
4. ตักซับน้ำมันออกโรยไอซ์ซิ่ง
5. กิน

อร่อยยยย  กึ๋ยๆ
 กรี๊ดดดดด ไม่เคยทำค่ะพี่อร+

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ขอบคุณค่ะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เคยทำนานแล้ว แต่เพิ่งมารู้ว่าเค้าเรียกโอดิบ รึเปล่านะ ต้องถามเอ  หมีโหดดดด

หน้า: 1 ... 311 312 313 314 315 316 317 [318] 319 320 321 322 323 324 325 ... 1557