หน้า: 1 ... 312 313 314 315 316 317 318 [319] 320 321 322 323 324 325 326 ... 1557

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอะไรกินกันบ้าง มาโชว์กันหน่อย  (อ่าน 6175154 ครั้ง)

กำลังจะถามว่า นั่นโอดิบรึเปล่า  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
งั้นแสดงว่าใช่  เกย์ออก

คิดวิธีทำได้ตอนเด็กๆ
เพราะตอนเด็ก(มากๆๆๆๆๆ)
จะชงโอวัลตินกินเอง แต่ไม่กล้ากดน้ำร้อน กลัวน้ำร้อนลวก  เศร้า

ไร้เดียงสาเนอะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อันนี้อะไรไม่รู้  ง่ะ
คิดได้ตอนเด็กๆเหมือนกันค่ะพี่อร
แต่ของนานาอยากกินน้ำแข็งไสแล้วไม่ชอบน้ำหวาน  กร๊าก

ของที่ใช้
1.น้ำแข็ง
2.นมข้น

วิธีทำ
1.ทุบน้ำแข็งละเอียดๆ
2.เทนมข้นลงไปเยอะๆ
3.กิน  กร๊าก

แต่อร่อย  กึ๋ยๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เออเคยทำ

เฮลบลูบอยหมด เซ็งเลย

ผลออกมานมแข็ง ไม่ค่อยจะเวิร์ค  กร๊าก

ใช่ ไอ้โอวันติลดิบเนี่ย
พี่เอาไปทำให้น้องที่บ้า่นกิน(โมนากะมาเฟีย)
มันแทบคลั่งไปเลย กินกันวันละ 3-4 แก้ว
เอาเม็ดมะม่วงหิมพานบดๆ์ใส่ก็อร่อยนะ ปลื้ม

เกย์ออก เคยทำแต่แบบต้องใส่น้ำร้อนด้วยนิดนึง จะได้ไม่หวานเกิน

นมข้นพูนๆ แล้วแช่แข็งโดยเอาช้อนลงไปแช่ด้วย แงะกินอร่อยมาก  เกย์ออก

there are no regrets in life, just lessons . .
มีช่วงนึงกินบ่อยมากค่ะ

เพราะที่มหาลัยมีให้กินฟรี
(ไม่ฟรีหรอก ค่าโอวัลตินหมื่นสาม  โวย)

เลยจะกินให้คุ้มมม กินโอดิบทุกวัน หลายแก้วด้วยยย

ผลคือ ท้องเสีย  ฮือๆ~

ไม่รู้เคยกินไหมนะ
เรียกว่า วุ้นขี้เมา
ทำกินเล่นกับเพื่อน

ก็ต้มน้ำร้อนกับผงวุ้นเบสท์ฟู๊ดรสส้ม ก่อนจะเทใส่บล๊อก
ผสมวอดก้า และใส่ลำใยแห้งลงไปด้วย
แล้วเอาไปแช่เข็ง กินเยอะๆ เมาด้วย
อร่อยด้วย

สูตรขนมของอรเอง แนะนำพี่แอนค่ะ (คนอื่นก็แนะนำด้วยค่ะ)

อุปกรณ์

โอวัลติน หรือไมโล
น้ำตาล
นมข้น

วิธีทำ

1. ใส่โอวัลตินไปเยอะๆซักครึ่งถ้วยกาแฟ
2. ใส่นมข้นเยอะๆท่วมโอวัลติน
3. ใส่น้ำตา 2 ช้อนชา
4. กวนๆ
5. ใส่ช่องแข็ง
6. ทำเป้นลืมซักครึ่งวัน
7. นำออกมากวนๆ ให้หายแข็ง
8. กินได้ ความหอมของโอวัลติน ผสานกับความหวานเหนียวของนมข้น ช่างเข้ากันได้ดี กินเข้าไปที จะได้ความกรุบกรอบของน้ำตายที่ไม่ละลาย โว้ววว
9. อ่าว เคยทำกันหมดแล้วเหรอ

หมีโหดดดด

ยังไม่เคยทำสูตรใส่น้ำตา ขอบใจหมีมาก ๆ เดี๋ยวจะลองดู เจ๋ง

ไม่รู้เคยกินไหมนะ
เรียกว่า วุ้นขี้เมา
ทำกินเล่นกับเพื่อน

ก็ต้มน้ำร้อนกับผงวุ้นเบสท์ฟู๊ดรสส้ม ก่อนจะเทใส่บล๊อก
ผสมวอดก้า และใส่ลำใยแห้งลงไปด้วย
แล้วเอาไปแช่เข็ง กินเยอะๆ เมาด้วย
อร่อยด้วย

เคยทำเป็นของว่างตอนรับน้องครับ (อิอิ)

งบน้อย
น่าจะแตกจู๋เป็นจู๋สอนทำขนมอย่างง่าย กรี๊ดดดดด
แตกไปแล้วครับ ในแตกฟอง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งเห็น นะนะ

ไม่บวกให้หรอก เดือนมีเยอะแล้ว ชิชิชิ
แต่ไปบวกให้เจ้าของสูตรแทน  นะนะนะ
ค่า ค่า ชิ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เอามาฝากจั๊วเห็นว่างๆ
อยากทำขนม

http://kompisarna.pantown.com/

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=beebie&date=22-12-2006&group=2&gblog=15

ว่าจะหัดทำเมนูในนี้ มีเตาอบแล้ว สู้ตายยยยยยยยย  โวย
 เกย์ออก ขอบคุณค่า+ อาทิตย์นี้จะลองดูสักอย่าง

there are no regrets in life, just lessons . .
หน้า: 1 ... 312 313 314 315 316 317 318 [319] 320 321 322 323 324 325 326 ... 1557