หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้อะไรทำ presentation แทน ppt  (อ่าน 17478 ครั้ง)
วันก่อนตอนที่ไปงานสัมนามาครับ เห็นว่าเค้าใช้โปรแกรมอะไรไม่รู้พรีเซ้น ซ้วยสวย แต่มองชื่อไม่เห็น เลยอยากถามว่าใช้อะไรแทน PPT ได้มั่งครับ

1. เค้าใช้เครื่อง MAC
2. Transition สวย และ เยอะมาก
3. ดูยังไงก็ไม่เหมือน PPT เพราะมันนุ่มและสมูทกว่ายังไงไม่รู้
4. ไม่ใช่ Flash เพราะมีเครื่องไม้เครื่องมือ คล้าย ๆ PPT

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อ้อ จะหาความดีของแมคเหรอครับ

เอาสิครับ ลุงโก้
เข้าตอบมาเร้ว ..
อุตส่าห์ซื้อมาตั้งแพ...

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าเป็นโปรแกรมของ mac เราเอามาทำก็ใปพรีเซนต์ลำบากสิคะ
โลกนี้ถูกเล็กนิ่มครอบงำ
Microsoft Office สำหรับ Mac ก็มีนะครับ

Today you , Tomorrow me.
(แค่พิมพ์ไทยไม่ได้เท่านั้นเอง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เข้าใจว่าการพิมพ์ไทยนั้นทำได้ในระดับ os อยู่แล้ว
แต่อาจจะตัดคำไทยไม่ได้ ไม่รู้จัก เลขไทย หน่่วยเงิน ฯลฯ
เพราะเป็นในส่วนของ software

ต้องให้คนใช้ mac มาพูด นี่ก็แค่หนี่งความเห็นจากจินตนาการ

ปล. able ไม่ใช่ enable

Today you , Tomorrow me.
อ้าว ไม่ใช่โปรแกรม ppt ในเครื่องแมคหรอกเหรอ
แต่ว่าเคยเห็นเหมือนกัน อจ.เอามาใช้สอน สวยมากๆ ดูแล้ว  หื่น

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
คนใช้แมคนอนหลับหยอดน้ำใบบัวบกอยู่ครับ
เมื่อเที่ยงผมเล่นพี่แกไว้เยอะ

เห็นอาจารย์ฝรั่งที่ใช้ mac ทำ presentation เสนอ ... กับ Office:mac มั้ง

ก็ออกมาห่วย ....  กร๊าก
เคยเข้าอบรมครีเอทีฟของอีโอทูเดย์เขาใช้ตัวนี้แหละ แต่จำไม่ได้จริงๆเป็น presentation ที่ติดมากับ mac เลย น่าจะใช่ตัวเดียวกันนะ ง่ะ

กล่องซ๊วยสวย

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ใช้ Keynote ล่ะมั้งครับ

อย่างเนี้ยน เนียน
สวย กรี๊ดดดดด

ใช่แล้วววว ตัวนี้นี่แหละ ขอบคุณมากเลยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แบ๊ะๆ  ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: [1] 2 3 4