หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: บนโต๊ะกับงานจริง  (อ่าน 41481 ครั้ง)
ไม่รู้จะไปไว้จู๋ไหนดี
ตั้งใหม่เลยละกันครับ

เคยคิดจะถ่ายรูปไซต์งาน เปรียบเทียบกับงานที่ทำไว้ แต่ไม่เคยทำได้ซักที
คราวนี้เลยกะว่าจะถ่ายรูปที่ไซต์งานมาโพสไว้เรื่อยๆ
เอาจนกว่าเจ้าของบ้านย้ายเข้าไปอยู่จริงเลยละกัน

(ถ้าไม่ขี้เกียจนะ)
 ฮิ้ววว

นี่ที่คิดไว้

ตอนนี้เป็นงี้แล้ว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อีกมุมนึง
เอารูปปัจจุบันก่อนละกัน

นี่คือตอนเสร็จน่าจะเป็นงี้

ฮิ้ววว

บ้านน่าอยู่จริงๆ

กรี๊ดดดดด

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ความมันส์ของสถาปนิกมันอยู่ตรงลุ้นว่าของจริงจะออกมาเหมือนแบบขนาดไหนนี่แหละครับ เจ๋ง
(ของกินบนโต๊ะ น่ารักจัง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ความมันส์ของสถาปนิกมันอยู่ตรงลุ้นว่าของจริงจะออกมาเหมือนแบบขนาดไหนนี่แหละครับ เจ๋ง
(ของกินบนโต๊ะ น่ารักจัง)

ไอ้กลม ๆมันคืออะไรหรอ
ขอบ้านจริงให้ผมสักหลังสิครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ใช้อิฐ Q con หรือเปล่า....  ฮิ้ววว

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ต้องเหมือนเป๊ะกี่เปอร์เซนต์ครับลุงอ๋า
ถ้าเหมือนแค่ 50 % ล่ะ เจ้าของบ้านจะคิดยังไง
หมายถึงหักเงิน หรือถ้าเกิดสวยเกินจริง เราคิดตังค์รึเปล่า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ใช้อิฐ Q con หรือเปล่า....  ฮิ้ววว

อิฐมอญเป็นส่วนใหญ่ครับ เพราะอุดหนุนวัสดุที่ผลิตได้ในพื้นที่
มีอิฐมวลเบาบ้างที่ผนังด้านตะวันตก เพราะเป็นฉนวนดีกว่า

ต้องเหมือนเป๊ะกี่เปอร์เซนต์ครับลุงอ๋า
ถ้าเหมือนแค่ 50 % ล่ะ เจ้าของบ้านจะคิดยังไง
หมายถึงหักเงิน หรือถ้าเกิดสวยเกินจริง เราคิดตังค์รึเปล่า
ปกติจะค่อนข้างเป๊ะนะครับ
เว้นแต่มีการปรับแบบนิดๆหน่อยๆ เช่น

ส่วนเรื่องสวยเกินแบบนี่
งานผมเป็นเรื่องปกติ เพราะไม่ค่อยมีเวลาพรีเซนต์แบบ
 คริคริ

คบเฮียอ๋าห์สร้างบ้าน นี่เจ๋งจริงๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อยากได้บ้านใหม่ซักหลัง  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

<3.
ลุงอ๋าห์ ออกแบบบ้านให้ผมซักหลังสิ

คิวยาวเลย ..  คริคริ

ออกแบบให้ผมด้วยครับ เดี๋ยว +10 ให้ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไมตูไม่เรียนอากิเทคมั่ง  
จะได้สร้างบ้านเองได้ ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9