หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์นี้ใครรู้ตอบทีเน้อ  (อ่าน 8136 ครั้ง)
วานช่วยตอบหน่อยใครรุ้จักฟอนต์นี้บ้าง
อ้าว ถามซ้ำกะที่ จมล มาหาผมเลย

เป็นแบบตัวอักษรจากเครื่องผิมพ์ดีดไฟฟ้าครับถ้าเดาไม่ผิด
สังเกตได้ว่าช่วงกว้างของแต่ละตัวมันจะมีความยาวเท่ากัน
เขาเรียก Monospace (ดูสระเอ)

แบบ Monospace นี่เป็นรูปแบบที่น่าเอามาทำเหมือนกันนะครับ
แต่คาดว่ายังไม่มีใครทำ เพราะแบบตัวอักษรมันไม่ค่อยสนุก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้าว ถามซ้ำกะที่ จมล มาหาผมเลย

เป็นแบบตัวอักษรจากเครื่องผิมพ์ดีดไฟฟ้าครับถ้าเดาไม่ผิด
สังเกตได้ว่าช่วงกว้างของแต่ละตัวมันจะมีความยาวเท่ากัน
เขาเรียก Monospace (ดูสระเอ)

แบบ Monospace นี่เป็นรูปแบบที่น่าเอามาทำเหมือนกันนะครับ
แต่คาดว่ายังไม่มีใครทำ เพราะแบบตัวอักษรมันไม่ค่อยสนุก
   พี่ท่านขอรับ พอจำได้ไหมว่าพิมพ์ดีดไฟฟ้ารุ่นไหน ตอบหน่อย หาไม่เจอจริงๆ ในเน็ตมันไม่มีข้อมูลเลย
น่าจะหัวกอล์ฟ เครื่อง โอลิเว็ตตี้

ไม่น่า่ใช่ หัวกอล์ฟ ไอบีเอ็ม
ที่จริงมันมาจากเครื่องปริ้นท์ ล้านเปอร์เซนต์ แต่ไม่รู้ว่าฟอนต์ชื่ออะไร แต่ก็ขอบคุณมากๆ เราพยายามหาข้อมูลหัวกอล์ฟแบบที่บอกแล้ว แต่ไม่มีเลย
ไม่แน่ใจว่าเป็นฟอนต์ของ NEC หรือ OKI หรือ PANA นะครับ
แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ EPSON แน่ๆ

เป็น DOT Matrix ด้วย
นึกว่าจขกจ.มาตั้งใหม่ จะซัดให้อ่วมเชียะ

กร๊าก ใจเย็นไอ้น้องชาย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น้องชาย  เกย์แอบ
กร๊าก ใจเย็นไอ้น้องชาย

โอเข นี่เห็นพี่แอนขอนะเนี่ย ชิ

อ๊ะ น้องชาย โวย

หน้า: [1]