หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแว้ว.....เรียน 3D ฟรีๆ จ้า  (อ่าน 8232 ครั้ง)
             หวัดดีคร๊าบโอกาสทองสำหรับทุกท่านที่จะต้องการเข้าวงการ มายา จ้า ไม่ใช่มายากล ไม่ใช่มายาบันเทิง แต่เป็นโปรแกรมมายา !!!!!!! เด้อ
             ก่อนอื่นต้องขอแนะตัวเองก่อนนะ ผมชื่อ MATTRUK (อ่านว่า แมท-ถรึก) อะนะ ก็เป็นเพื่อนรุ่นเดียวกันกะบักแอนตอนเรียนน่ะเรียนวาดรูป
แต่จบแล้วไปๆ มาๆ ก็มาจับงานด้านแอนิเมชั่นแทน โดยส่วนตัวชอบการ์ตูนอยู่แล้วง่ะ..........เข้าเรื่องเลยละกันนะ
             สำหรับผู้ที่อยากจะฝึกจองหงวงระดับแอ๊ดวาน..ทางด้าน 3D แบบบรมถูก ไม่ใช่ถูกธรรมดาด้วยฟรีอีกต่างหากใจดีมั่กๆ รับ 60 คนนะ  เรียนกันตั้งแต่คิดเนื้อเรื่องจนสำเร็จออกมาเป้นหนังเรื่องนึงเลยล่ะ
ก็ขอเรียนเชิญแวะเข้ามาสมัครกันได้ที่ สำนัก  บริษัท อัญญา แอนนิเมชั่น กันนะจ๊ะ วันนี้จนถึง 24 กรกฎาคม 2549 จะต้องการเพิ่มเติมรายละเอียดก็นี่เลย
0-2664-6423 หรือ www.anya.co.th คนสอนน่ารักทั้งนั้น

.............................อายุ หน้าตาไม่สำคัญ แค่ตั้งใจมั่นก็เพียงพอแล้ว..........................
    แล้วมาเป็นเทพกัน

หวัดดีคร๊าบโอกาสทองสำหรับทุกท่านที่จะต้องการเข้าวงการ มายา จ้า ไม่ใช่มายากล ไม่ใช่มายาบันเทิง แต่เป็นโปรแกรมมายา !!!!!!! เด้อ
             ก่อนอื่นต้องขอแนะตัวเองก่อนนะ ผมชื่อ MATTRUK (อ่านว่า แมท-ถรึก) อะนะ ก็เป็นเพื่อนรุ่นเดียวกันกะบักแอนตอนเรียนน่ะเรียนวาดรูป
แต่จบแล้วไปๆ มาๆ ก็มาจับงานด้านแอนิเมชั่นแทน โดยส่วนตัวชอบการ์ตูนอยู่แล้วง่ะ..........เข้าเรื่องเลยละกันนะ
             สำหรับผู้ที่อยากจะฝึกจองหงวงระดับแอ๊ดวาน..ทางด้าน 3D แบบบรมถูก ไม่ใช่ถูกธรรมดาด้วยฟรีอีกต่างหากใจดีมั่กๆ รับ 60 คนนะ  เรียนกันตั้งแต่คิดเนื้อเรื่องจนสำเร็จออกมาเป้นหนังเรื่องนึงเลยล่ะ
ก็ขอเรียนเชิญแวะเข้ามาสมัครกันได้ที่ สำนัก  บริษัท อัญญา แอนนิเมชั่น กันนะจ๊ะ วันนี้จนถึง 24 กรกฎาคม 2549 จะต้องการเพิ่มเติมรายละเอียดก็นี่เลย
0-2664-6423 หรือ www.anya.co.th คนสอนน่ารักทั้งนั้น

.............................อายุ หน้าตาไม่สำคัญ แค่ตั้งใจมั่นก็เพียงพอแล้ว..........................
    แล้วมาเป็นเทพกัน
มีสาวๆไปเรียนด้วยมั้ยครับ  หื่น

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อ้าว พี่แมทรึกส์
ที่อยู่จิตรกรรม ที่ผมยาวๆ ที่ใส่แว่น ที่เคยอยู่วังหลัง
และที่เคยสอนศิลปะที่เซ็นปิ่นใช่ไหมครับ

(คงถูกสักข้อ)

ทำอยู่อัญญาเหรอครับ อ้าว งั้นเพิ่ม ที่ทำงานอยู่ที่อัญญาด้วยสิ
และที่ต้องรู้จักไอ้เตเพื่อนผมที่ทำอนิเมชั่นอยู่อัญญาด้วย

(ถูกสักข้อไหม)

เอ่อ ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่จะบอกว่า ค ใส่ไม่ตรีไม่ได้นะครับ
 คร้าบ-ถูก คร๊าบ-ผิด

I ROCK , THEREFORE I AM
เรียนฟรีป่าวคะ? อยากเรียน
ใส่ไม่ตรี  ฮิ้ววว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
Activate Member ให้แมทถรึกแล้ว
แล้วก็ย้ายมาห้องแตกค๐มโลด

เพื่อนยักษ์ อภิสิทธิ์กว่าเขาหน่อย ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แอบอ้าง
เพื่อนยักษ์ อภิสิทธิ์กว่าเขาหน่อย

แบบนี้เหมือนพวกครม. ที่ให้ผลประโยชน์ และอภิสิทธิ์พวกพ้องหรือป่าวอ่ะ  เอือม

ทำไมคนจบถาปัตย์หลายคนชอบออกมาทำงานทางด้าน 3d animation หรือ เรียนต่อสายนี้ครับ ?
พี่แมทถรึกจบจิดกำครับ
สังเกตุได้ง่ายที่ชื่อ ทุกคนจะใช้ชื่อคณะแทนชื่อเดิม

พี่แมทถรึกจบจิดกำครับ
สังเกตุได้ง่ายที่ชื่อ ทุกคนจะใช้ชื่อคณะแทนชื่อเดิม

อ้าวเหรอเห็นบอกเพื่อนเรียนรุ่นเดียว... เลยคิดไปว่าเรียนถาปัตย์ด้วยกันซะงั้น  ฮิ้ววว

แต่ที่ว่าใช้ชื่อคณะแทนชื่อเดิมนี่ ยังไงอ่ะคับ ไม่เก็ท... ยกตัวอย่าง ... เช่น ?
มันเป็นประเพณีของจิตรกรรมเค้าน่ะครับ ทำมาคงนานแล้ว
เม่ือเอ็นเข้ามาได้ เค้าจะให้ทุกคนโกนหัว และเปลี่ยนชื่อ
มาใช้ชื่อคณะที่รุ่นพี่เป็นคนตั้งให ้ส่วนใหญ่ทุกคนจะใช้แทนชื่อเดิมหมด

เช่นศิลปินที่ชื่อโลเล ก็ชื่อคณะ ดีเจพล่ากุ้ง และอีกมากมาย
หรือพวกอาร์ตไดรุ่นใหญ่ๆ 40 ขึ้น ชื่อแปลกๆเดาได้เลยว่าจบจิตรกรรมครับ
ส่วนมากก็เป็นที่รู้กันดี

อย่างที่ทำอยู่มี 2 คน ชื่อพี่บานชื่น กับพี่รีบ็อค อายุ 30 กว่าแล้วล่ะ
แต่ชื่บานชื่น  ง่ะ ที่พอจะจำได้ก็มี อ่อมทิพย์ สมโบ ดาวน์โหลด ตะลุมพิก จ่าโท ฯลฯ
พิลึกทั้งนั้นครับ

อย่างพระองค์เจ้าสิริภาจุฑาภรณ์ก็มี ชื่อว่า บีจู
ส่วนเหตุผลทำทำไมต้องตั้ง ก็ต้องไปถามพี่แมททรึกครับ

ชื่อคณะที่เก้อว่าคือ ชื่อทึ่พี่คณะตั้งให้ตอนรับน้องน่ะครับ

ผมรุ่นเดียวกะโลเลว่ะเก้อ (ยกตัวอย่างได้ใกล้ตัวมาก)
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
จิดกำ เชี่ยวชาญทางด้านศิลปะ โย้วๆ  ฮิ้ววว

จิดกำ เชี่ยวชาญทางด้านศิลปะ โย้วๆ  ฮิ้ววว
แมทถรึกตีกลองเพลงนี้เก่งมากนะซิบอกไห่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เฮีย MATTRUK มาสมัครสาวกปั่นบอร์ดเหอะ  ฮี่ๆ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หน้า: [1] 2