หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอฟอนต์ทุกคนครับ  (อ่าน 17745 ครั้ง)
วันนี้ไปฟอร์จูนมาเจอแผ่นนี้

อ๊ะ fontlap ว่ะแสดดดดโรบิ้น  แต่ที่น่าสนใจคือ ปกติ font ไทยจะเจอ 306 thai fonts ซะมา แต่นี่ 500

พลิกมาข้างหลังก็เจออย่างนี้

กร๊าก มาหมดเลยครับ

Atnoon
inook
dontworry
iannn
layiji
oooo
zafire

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แสวงกำไร  เหลือบ

Everybody's gonna love today
 ง่ะ

Today you , Tomorrow me.

ฟ้องร้อง!

งบน้อย
เห็นมาที่พันธุ์ทิพย์เหมือนกันครับ ง่ะ
แต่ไม่คิดว่าจะมีจากที่นี่ด้วย คิดว่าเป็นรวมฟอนต์เฉยๆ

(ปกซีดีมีบอกไหมครับว่าของแท้ต้องมีแสงมลังเมลือง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เคยนึกไว้เหมือนกันว่าเดี๋ยวต้องมีแบบนี้แน่ ๆ  เอือม

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ทำแข่งเลยครับ กรี๊ดดดดด
ล้อเล่น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผมชอบสโลแกนนี้นะ "ของแท้ต้อง แวมไพร์"
5555  กร๊าก แต่งานนี้ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่นะ คิดว่าต้องมีแน่นอนอยู่แล้ว แต่เห็นมีใส่ชื่อเลยไม่รู้ว่าจะดีใจดีหรือเปล่า

อ้อมีแผ่นอื่นด้วย แต่ไม่ใส่ชื่อ บอกแต่ว่า รวม fontไทยแบบลายมือ ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าข้างในเป็นยังไงเหมือนกัน

เอาผลงานที่เจ้าของปล่อยให้ใช้แบบไม่ต้องเสียเงินไปขายกันโต้ง ๆ อย่างนี้ได้เหรอครับ

งบน้อย
ได้ครับ
แต่ไม่ดี บาป ไม่ให้เกียรติกัน เอาเปรียบ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
4 โอ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

3cษ
อ้าวฉิบหาย ไอ้แอนมีตัวเอ็น 3 ตัวว่ะ กร๊าก
นิทานสอนใจ 10 หนิ กร๊าก

ป.ล.ลองจั่วหัวว่าฟอนต์ไทยลายมือละก็ ชัวร์ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่มีของอรเหรอ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อ้าวฉิบหาย ไอ้แอนมีตัวเอ็น 3 ตัวว่ะ กร๊าก
นิทานสอนใจ 10 หนิ กร๊าก

ป.ล.ลองจั่วหัวว่าฟอนต์ไทยลายมือละก็ ชัวร์ครับ

คิดเหมือนกันเล้ย   นั่นแหละที่ผมฮาเหมือนนิทานสอนใจ 10

เอาผลงานที่เจ้าของปล่อยให้ใช้แบบไม่ต้องเสียเงินไปขายกันโต้ง ๆ อย่างนี้ได้เหรอครับ

ผมไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดีน่ะครับ ลองสังเกตุด้านบนดู ว่ามี PSL DB ครบเลย อันนี้เค้ามีสิทธิบัตรด้วยนะ ส่วนของเราแค่ลิขสิทธิ์ความเป็นเจ้าของเท่านั้น  เอือม

หน้า: [1] 2 3