หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: นอนไม่หลับ....  (อ่าน 29705 ครั้ง)
จู่ๆเกิดอาการเครียดเนื่องจาก "งาน" กอรปกับดื่มกาแฟมากเกินไป (3กระป๋อง+4แก้ว)
กลับไปนอนมาแล้วรอบนึงแต่ไม่ง่วง
กลับมาปั่นบอร์ด ก็ไม่ง่วง
อ่านหนังสือก็ไม่ง่วง
ทำไงดี พรุ่งนี้ทำงาน7โมงเช้้า  ง่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โทรหา หมี สิครับ
หมีนอนแล้วครับ  ง่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผมง่วงแทบตาย แต่นอนไม่ได้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เป็นบ่อยเลยหมอแมว

วิธีแก้

ยังหาไม่ได้เหมือนกันครับ

ส่วนมากต้องรอให้ ร่างกายมันเหนื่อยเอง จนหลับ

แต่ ถ้าตอนนี้หมอยังไม่ง่วง

สงสัยต้องอดนอน ไปเลยล่ะครับวันนึงเต็มๆ
แล้วพรุ่งนี้จะนอนสบายยังกะตาย
ผมอด นอน มา 2 วัน 2คืนเต็มๆแล้ว  ตอนนี้ แค่จะหลับตา ยังรู้สึกวูบๆ เลยละ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หรือหมอแมวจะใช้บริการ เฟิร์น เซอร์วิสล่ะครับ

หลับ จมกองเลือด
เฟิร์นก็หลับแล้ว  ฮือๆ~
ตอนนี้หลังตาผมมันตกแล้ว แต่มันไม่หลับอ่ะ .... บวมเลย

ตอนเรียนไหงทนอดนอนได้ พอมาทำงานดันอดนอนไม่ไหว......
สงสัยแก่แล้ว  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

หมีนอนแล้วครับ  ง่ะ

นั่นแน่...รู้อีก
แต่ถ้าเป็นหมอ หมีคงเต็มใจตื่น
เฟิร์นตื่นอยู่ครับ

ปรึกษาเฟิร์นให้เข้ามาช่วยแล้วครับ

ได้ยินเสียงลับมีดด้วย สงสัยจะทำอาหารให้ หมอกิน

แคร่กกกกกกกก แคร่กกกกกกกกกกก แคร่กกกกกกกกกกกกก
นึกว่าลับมีดโกนหนวด

เฟิร์นก็หลับแล้ว  ฮือๆ~
ตอนนี้หลังตาผมมันตกแล้ว แต่มันไม่หลับอ่ะ .... บวมเลย

ตอนเรียนไหงทนอดนอนได้ พอมาทำงานดันอดนอนไม่ไหว......
สงสัยแก่แล้ว  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

เฟิร์นยังไม่หลับค่ะ หมอแมวจดที่อยู่มาสิ  ฮี่ๆ

Las Noches Rubicundior
นึกว่าลับมีดโกนหนวด

กร๊าก กร๊าก กร๊าก
รพ.หันคา อ.หันคา จ.ชัยนาท 17130
จะรอ....
แต่ห้ามมาวันเสาร์นะ ไม่งั้นจะแย่เอา กรี๊ดดดดด

เฟิร์นตื่นอยู่ครับ

ปรึกษาเฟิร์นให้เข้ามาช่วยแล้วครับ

ได้ยินเสียงลับมีดด้วย สงสัยจะทำอาหารให้ หมอกิน

แคร่กกกกกกกก แคร่กกกกกกกกกกก แคร่กกกกกกกกกกกกก

น่าจะกินหมอเป็นอาหารมากกว่า
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11